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(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)  

727H - 04/2026 
 

 

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO 

TAREHE: 14/05/2026. 
 

 

 

 

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:                                          

 

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya km 30 kwa saa kwa Pwani yote; Kutoka Kusini kwa 

Pwani ya Kaskazini na kutoka Kusini Mashariki kwa Pwani ya Kusini.    

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi makubwa kiasi.  

Matarajio kwa siku ya Jumamosi tarehe 16/05/2026: Kupungua kwa vipindi vya mvua katika maeneo 

mengi ya nchi. 

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 14/05/2026. 

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.    

                       

 

 

UTABIRI WA HALI YA HEWA 

KWA SAA 24 ZIJAZO 

 

[Mikoa ya Kagera, Geita na Mara]: 

 

Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika 

maeneo machache na vipindi vya jua. 

[Mikoa ya  Mtwara na Lindi]:  

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: 

[Mikoa ya Morogoro, Tanga na Dar es Salaam]: 

[Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:  

Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo 

machache na vipindi vya jua. 

[Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara]:  

 
 

Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika 

maeneo machache na vipindi vya jua. 

[Mikoa ya Dodoma na Singida]: 

[Mikoa ya Tabora, Kigoma na  Katavi]: 

[Mikoa ya Mwanza, Shinyanga na Simiyu]: 

[Mikoa ya Mbeya, Iringa, Njombe, Rukwa, Ruvuma  na Songwe]:  

Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.  

MJI Kiwango cha juu cha joto Kiwango cha chini cha joto Mawio (Saa) Machweo (Saa) 

ARUSHA 25°C         15°C 12:31 12:29 

D'SALAAM 31°C 24°C 12:26 12:12 

DODOMA 29°C 19°C 12:38 12:28 

KIGOMA  29°C 20°C 01:01 12:53 

MBEYA 24°C 12°C 12:51 12:33 

IRINGA 26°C 16°C 12:41 12:25 

NJOMBE 21°C 11°C 12:46 12:30 

MWANZA 30°C 19°C 12:44 12:44 

TABORA 30°C 18°C 12:49 12:41 

TANGA 31°C 23°C 12:24 12:16 

ZANZIBAR 31°C 24°C 12:26 12:12 
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